Yadda ake kafa tsarin hasken rana

Yadda ake kafa tsarin hasken rana

Yana da sauƙi don shigar da tsarin da zai iya samar da wutar lantarki.Akwai manyan abubuwa guda biyar da ake bukata:

1. Hasken rana

2. Bakin sashi

3. igiyoyi

4. PV grid-connected inverter

5. Mita shigar da kamfanin grid

Zaɓin panel na hasken rana (module)

A halin yanzu, ƙwayoyin hasken rana a kasuwa sun kasu kashi amorphous silicon da silicon crystalline.Ana iya raba siliki na kristal zuwa silicon polycrystalline da silicon monocrystalline.Ingantacciyar jujjuyawar hoto na kayan uku shine: silicon monocrystalline> silicon polycrystalline> silicon amorphous.Silicon kristal (Silicon monocrystalline da silicon polycrystalline) a zahiri baya haifar da halin yanzu a ƙarƙashin haske mai rauni, kuma silicon amorphous yana da haske mai rauni mai kyau (akwai ƙaramin ƙarfi ƙarƙashin rauni mai rauni).Saboda haka, gaba ɗaya, ya kamata a yi amfani da siliki na monocrystalline ko polycrystalline silicon solar cell kayan.

2

2. Zaɓin tallafi

Solar photovoltaic bracket wani sashi ne na musamman da aka tsara don sanyawa, shigarwa da kuma gyara hasken rana a cikin tsarin samar da wutar lantarki na hasken rana.Abubuwan gabaɗaya sune aluminum gami da bakin karfe, waɗanda ke da tsawon rayuwar sabis bayan galvanizing mai zafi.Ana rarraba tallafi galibi zuwa kashi biyu: kafaffen saƙo da kuma ta atomatik.A halin yanzu, wasu ƙayyadaddun tallafi a kasuwa kuma ana iya daidaita su gwargwadon canjin yanayi na hasken rana.Kamar dai lokacin da aka fara shigar da shi, ana iya daidaita gangaren kowane fanni na hasken rana don dacewa da kusurwoyi daban-daban na haske ta hanyar matsar da na'urorin, kuma za'a iya daidaita sashin hasken rana daidai a wurin da aka kayyade ta hanyar sake ƙarfafawa.

3. Zabin na USB

Kamar yadda aka ambata a sama, injin inverter yana canza DC ɗin da hasken rana ya ƙirƙira zuwa AC, don haka ɓangaren daga hasken rana zuwa ƙarshen DC na inverter ana kiran shi gefen DC (DC side), kuma gefen DC yana buƙatar amfani da na musamman. Cable DC na photovoltaic (DC USB).Bugu da ƙari, don aikace-aikacen photovoltaic, ana amfani da tsarin makamashin hasken rana sau da yawa a cikin yanayin yanayi mai tsanani, irin su UV mai karfi, ozone, canjin zafin jiki mai tsanani da kuma yashwar sinadarai, wanda ya nuna cewa igiyoyi na photovoltaic dole ne su sami mafi kyawun yanayin juriya, UV da ozone corrosion juriya. kuma su iya jure yanayin canjin yanayi mai faɗi.

4. Zaɓin inverter

Da farko, la'akari da daidaitawar bangarorin hasken rana.Idan an shirya filayen hasken rana ta hanyoyi biyu a lokaci guda, ana ba da shawarar yin amfani da inverter biyu na MPPT (dual MPPT).A halin yanzu, ana iya fahimtar shi azaman dual core processor, kuma kowane core yana sarrafa lissafin ta hanya ɗaya.Sannan zaɓi inverter tare da ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai iri ɗaya gwargwadon ƙarfin da aka shigar.

5. Mitar mita (mita biyu) wanda kamfanin grid ya shigar

Dalilin shigar da na'urar lantarki ta hanyoyi biyu shi ne cewa wutar lantarki da aka samar ta hanyar photovoltaic ba za a iya cinyewa ta masu amfani da ita ba, yayin da sauran wutar lantarki ke buƙatar watsawa zuwa grid, kuma na'urar lantarki yana buƙatar auna lamba.Lokacin da samar da wutar lantarki na photovoltaic ba zai iya biyan buƙatun ba, yana buƙatar amfani da wutar lantarki na grid, wanda ke buƙatar auna wani lamba.Mitar sa'a watt na yau da kullun ba za su iya biyan wannan buƙatun ba, don haka ana amfani da mitoci masu watt watts tare da aikin auna mitar watt awa biyu.


Lokacin aikawa: Nuwamba-24-2022